Labarai

shafi_banner
f603918fa0ec08fa51ae022602dc8c6554fbdabb

Matukar R+G+B launuka uku suka yi karo daidai gwargwado, ana iya samar da fiye da dubun dubatar launuka.Me yasa baki?Ana iya samar da baki lokacin da rabo zuwa RGB yayi daidai, amma yana ɗaukar tawada uku don samar da launi ɗaya, wanda ba zai yuwu ba ta fuskar tattalin arziki.A gaskiya ma, ana amfani da baƙar fata da yawa a cikin tsarin zane, wanda shine dalilin da ya sa ake amfani da bugu huɗu.Akwai ƙarin ma'ana: lokacin da aka kwatanta baƙar fata da RGB ta samar da baƙar fata kai tsaye da aka haɗe da tawada, tsohon yana da ma'anar banza, yayin da na ƙarshe ya ji nauyi.

1. Tare da ka'idodin launi huɗu, ya fi sauƙi ga kowa ya karɓa.Yana daidai da fina-finai hudu yayin fitarwa, kuma yana daidai da tashoshi huɗu na cyan, magenta, rawaya, da baki (C, M, Y, K) a cikin tashoshi a cikin PHOTOSHOP.Gyaran tashar lokacin da muke sarrafa hoton shine ainihin canji ga fim ɗin.

2. Rataye, dige-dige da sasanninta, ragamar ragargajewa da tarunan rataye.Rago: kowane inci murabba'i, adadin dige-dige da aka sanya, raga 175 don al'amuran bugu na yau da kullun, da raga 60 zuwa raga 100 don jarida, ya danganta da ingancin takarda.Buga na musamman yana da raga na musamman, dangane da nau'in rubutu.

1. Tsarin da daidaiton hoton

Bugun diyya na zamani yana amfani da bugu na biya (overprinting mai launi huɗu), wato, hoton launi ya kasu zuwa launuka huɗu: cyan (C), samfur (M), rawaya (Y), baƙar fata (B) fim ɗin dige guda huɗu, sannan a buga Farantin PS sau hudu ana buga shi ta hanyar latsawa ta offset, sannan samfuri ne mai launi.

e850352ac65c103839670abfe723221bb07e8969

Hotunan bugu sun bambanta da na yau da kullun da hotuna na nunin kwamfuta.Hotunan dole ne su kasance cikin yanayin CMYK maimakon yanayin RGB ko wasu hanyoyin.Lokacin fitarwa, hoton yana jujjuya zuwa dige-dige, wanda shine madaidaicin: dpi.Matsakaicin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun hotuna don bugawa yakamata su kai 300dpi/pixel/inch, kuma kyawawan hotuna waɗanda kuke yawan gani akan kwamfutar galibi suna jin daɗi sosai akan na'urar.A zahiri, yawancin su hotunan yanayin RGB 72dpi ne, kuma yawancinsu ba za a iya amfani da su don bugu ba.Hotunan da aka yi amfani da su bai kamata a nuna su azaman ma'auni ba.Kada kuyi tunanin za a iya amfani da hotunan don bugawa saboda suna da kyau ta hanyar acdsee ko wasu software, kuma suna da kyau bayan haɓakawa.Dole ne a buɗe su a cikin Photoshop, kuma ana amfani da girman hoton don tabbatar da sahihancin.Daidaito.Misali: Hoton da yake da ƙudurin 600*600dpi/pixel/inch, to ana iya ƙara girmansa na yanzu zuwa fiye da ninki biyu kuma a yi amfani da shi ba tare da wata matsala ba.Idan ƙudurin shine 300 * 300dpi, to ana iya rage shi kawai ko kuma ba za a iya ƙara girman asalin asali ba.Idan ƙudurin hoto ya kasance 72*72dpi/pixel/inch, to dole ne a rage girmansa (daidaicin dpi zai yi girma sosai), har sai ƙudurin ya zama 300*300dpi, ana iya amfani da shi.(Lokacin da ake amfani da wannan aikin, saita abu "Sake fasalin Pixel" a cikin zaɓin girman hoto a cikin Photoshop zuwa babu.)
Tsarin hoto gama gari sune: TIF, JPG, PCD, PSD, PCX, EPS, GIF, BMP, da sauransu. Lokacin zayyana, launi TIF, baƙar fata da fari bitmap, EPS vector ko JPG

2. Launin hoton

Dangane da wasu sharuɗɗan ƙwararru irin su bugu mai yawa, bugu mai yawa, cirewa, da launin tabo a cikin bugu, kuna iya komawa ga wasu mahimman abubuwan bugu masu alaƙa.Anan akwai kawai wasu hankali waɗanda dole ne a kula da su.

1, gurguje

Akwai layi na haruffa shuɗi da aka danna akan farantin ƙasa na rawaya, don haka akan farantin rawaya na fim ɗin, matsayin haruffan shuɗi dole ne ya zama fanko.Sabanin haka kuma gaskiya ne ga sigar blue, in ba haka ba za a buga abin shudi kai tsaye a kan rawaya, launi zai canza, kuma ainihin yanayin shuɗi zai zama kore.

2. Ciki

Akwai layin baƙaƙen haruffan da aka danna akan wani jan faranti, to bai kamata a toshe matsayin baƙaƙen baƙaƙen da ke kan farantin fim ɗin ba.Domin baƙar fata na iya riƙe kowane launi, idan abin da ke cikin baƙar fata ya ɓoye, musamman ma ɗan ƙaramin rubutu, ɗan kuskuren bugawa zai sa gefen farin ya fito fili, kuma bambancin baki da fari yana da girma, wanda ke da sauƙin gani.

3. Baƙar fata mai launi huɗu

Wannan kuma babbar matsala ce.Kafin fitarwa, dole ne a bincika ko rubutun baƙar fata a cikin fayil ɗin bugawa, musamman ƙaramin bugu, yana kan baƙar fata ne kawai, kuma bai kamata ya bayyana akan sauran faranti masu launi uku ba.Idan ya bayyana, za a yi rangwame ingancin samfurin da aka buga.Lokacin da aka canza zane-zanen RGB zuwa zane na CMYK, rubutun baƙar fata tabbas zai zama baƙar fata mai launi huɗu.Sai dai in an bayyana shi, dole ne a sarrafa shi kafin fitowar fim ɗin.

4. Hoton yana cikin yanayin RGB

Lokacin fitar da hotuna a yanayin RGB, tsarin RIP gabaɗaya yana canza su ta atomatik zuwa yanayin CMYK don fitarwa.Duk da haka, ingancin launi za a ragu sosai, kuma samfurin da aka buga zai sami launi mai haske, ba mai haske ba, kuma sakamakon yana da mummunan rauni.An fi sauya hoton zuwa yanayin CMYK a Photoshop.Idan rubutun rubutu ne, dole ne a bi tsarin gyaran launi kafin a yi amfani da hoton.


Lokacin aikawa: Jul-01-2021